Dalas ng pag-scan
--Hz
Dalas ng mga event sa browser
Pinakamababang Natukoy na Interval --ms
Median na pagitan --ms
Mga Halimbawa (Samples) 0
Interval ng Kaganapan (ms)
05101520+

Pindutin nang matagal ang isang key para suriin ang pag-uulit nito sa browser. Hindi nito sinusukat ang USB polling rate.

Keyboard Polling Rate Test — Sukatin ang Keyboard Hz Online

Pindutin nang tuloy-tuloy ang isang key sa test area para makita ang mga keydown event sa browser. Ang Hz ay 1000 na hinati sa median ng huling 500 interval, kasama ang key repeat ng operating system.

Browser event rate ang sinusuri nito, hindi USB polling rate. Nakaaapekto ang pag-type, repeat settings at pagproseso ng browser; kahit ang pinakamaikling interval ay hindi patunay ng hardware rate. Tingnan ang settings ng manufacturer o USB capture.

Ano ang polling rate ng keyboard?

Ang polling rate (rate ng pagtatanong) ay nagsasaad kung gaano kadalas tinatanong ng computer ang keyboard tungkol sa estado ng mga pindutan nito. Dahil ang USB bus ay pinamamahalaan ng host, hindi kailanman kusang nagpapadala ng data ang keyboard: humihiling ito ng interrupt endpoint na may takdang agwat —ang bInterval field sa HID descriptor nito— at kinokolekta ng computer ang ulat ayon sa iskedyul na iyon. Ang 1000 Hz ay nangangahulugang isang beses bawat millisecond, habang ang 125 Hz ay isang beses bawat 8 ms.

Ang agwat na ito ay naglilimita lamang sa isang bahagi ng kabuuang input lag. Ang ulat na handa pagkatapos lamang ng isang polling cycle ay kailangang maghintay ng halos buong agwat; kaya karaniwang nagdaragdag ang polling ng humigit-kumulang kalahating agwat na pagkaantala: mga 4 ms sa 125 Hz at 0.5 ms sa 1000 Hz. Ang matrix scanning, debounce ng switch, at bilis ng display ay nasa labas ng numerong ito at karaniwang mas matagal.

125, 500, 1000, at 8000 Hz — ang tunay na dulot ng bawat isa

  • 125 Hz: isang ulat bawat 8 ms, humigit-kumulang 4 ms na dagdag na antala. Ang default na USB rate para sa mga karaniwang keyboard sa opisina at laptop.
  • 250 Hz: 4 ms agwat, ~2 ms antala. 500 Hz: 2 ms agwat, ~1 ms antala.
  • 1000 Hz: 1 ms agwat, ~0.5 ms antala. Ang karaniwang pamantayan sa mga gaming keyboard at ang praktikal na hangganan ng kapakinabangan.
  • 8000 Hz: 0.125 ms agwat, ~0.06 ms antala. Nangangailangan ng USB High-Speed na koneksyon at lumilikha ng mas maraming CPU interrupt.

Wireless: 2.4 GHz dongle laban sa Bluetooth

Ang 2.4 GHz dongle ay kumikilos bilang hiwalay na USB device, kaya madaling nakakapag-ulat ang wireless gaming keyboard sa 1000 Hz, at may ilang modelong sumusuporta sa 4 o 8 kHz. Hindi ito kayang tapatan ng Bluetooth: ang pamantayan ng Bluetooth Low Energy ay may pinakamababang connection interval na 7.5 ms (hangganan na humigit-kumulang 133 Hz), at karamihan sa mga keyboard ay gumagamit ng mas mahabang agwat upang makatipid sa baterya.

Ano ang kayang sukatin at hindi kayang sukatin ng browser test

Browser event rate ang sinusuri nito, hindi USB polling rate. Nakaaapekto ang pag-type, repeat settings at pagproseso ng browser; kahit ang pinakamaikling interval ay hindi patunay ng hardware rate. Tingnan ang settings ng manufacturer o USB capture.

Kailan mo kailangan ng mga sukat mula sa laboratoryo

Direktang binabasa ng software ng manufacturer tulad ng Razer Synapse, Corsair iCUE, Logitech G HUB, o VIA ang setting mula sa firmware ng device. Para sa tunay na patunay sa hardware, gumagamit ng Wireshark na may USBPcap sa Windows o usbmon sa Linux upang suriin ang agwat ng mga USB packet. Ang mga propesyonal na reviewer ay gumagamit ng microcontroller o high-speed camera. Ang mga website na nag-aangking sumusukat ng 8000 Hz sa browser ay nagpapakita lamang ng rounding error.

Nakaaapekto ba ang polling rate sa FPS sa mga laro?

Oo sa napakataas na rate, at ito ay dahil sa karga sa CPU sa halip na sa graphics card. Bawat ulat na dumarating ay gumagawa ng hardware interrupt na kailangang tugunan ng CPU; ang 8000 Hz ay nagdudulot ng walong beses na mas maraming interrupt kaysa sa 1000 Hz, na ayon sa mga pagsusuri ay maaaring kumonsumo ng hanggang 17% ng isang CPU core. Sa mga larong mabigat sa processor, maaari itong magdulot ng pagbaba ng framerate. Sa 1000 Hz pababa, halos walang epekto ang konsumo nito.

Ang pagka-stutter pagkatapos gumamit ng bagong keyboard ay madalas na dulot ng sobrang taas na polling rate na sinasabayan ng mabibigat na RGB software sa background. Kung nakararanas ng stuttering sa 4K o 8K, ibalik ang keyboard sa 1000 Hz at isara ang mga karagdagang software.

Polling rate vs Scan rate vs Debounce

  • Scan rate: kung gaano kadalas binabasa ng controller ng keyboard ang switch matrix nito (madalas 1 hanggang 10 kHz). Panloob na proseso na hindi nakikita ng computer.
  • Debounce: ang oras ng paghihintay para kumalma ang vibration ng mechanical contact (karaniwang 3 hanggang 8 ms). Kadalasang pinakamalaking sanhi ng antala sa buong chain.
  • Polling rate: kung gaano kadalas kinukuha ng computer ang tapos na ulat sa USB. Ito lamang ang tanging parameter sa tatlong ito na nasa USB descriptor.

Ang pagkakasunod-sunod ay: sasara ang switch, mapapansin ng matrix scan, matatapos ang debounce, papasok sa pila ang report, at kukunin ito ng computer. Ang pagtaas ng polling rate sa keyboard na may 10 ms na debounce ay halos walang mababago; ito ang dahilan kung bakit ang mahusay na 1000 Hz keyboard ay madalas na mas mabilis sa mga totoong pagsusuri kaysa sa mga hilaw na 8 kHz na keyboard.

Mga Madalas Itanong (FAQ)

Paano ko susuriin ang polling rate ng aking keyboard?

Buksan muna ang opisyal na software ng keyboard. Ang mga app tulad ng Razer Synapse, Corsair iCUE, Logitech G HUB, o VIA ay nagpapakita ng setting na kasalukuyang nakasave sa hardware. Ang test sa browser ay nagpapakita lamang ng bilis ng dating ng mga event sa webpage. Para sa patunay sa hardware, suriin ang USB traffic gamit ang Wireshark (may USBPcap) o usbmon.

Sulit ba ang 8000 Hz polling rate sa isang keyboard?

Kadalasan ay hindi para sa keyboard. Sa 1000 Hz, ang ulat ay naghihintay nang hindi hihigit sa 1 ms; sa 8000 Hz, naghihintay ito ng 0.125 ms. Nababawasan lamang ng mas mababa sa kalahating millisecond ang chain na may 3–8 ms debounce at refresh time ng monitor. Bukod dito, ang 8000 Hz ay maaaring gumamit ng hanggang 17% ng CPU core. Ang 1000 Hz pa rin ang pinakamainam.

Nakaaapekto ba ang polling rate sa FPS o paggamit ng CPU?

Maaari itong makaapekto sa napakataas na rate sa pamamagitan ng karga sa CPU. Bawat ulat ay lumilikha ng system interrupt; ang 8000 Hz ay nagdudulot ng walong beses na mas maraming interrupt kaysa sa 1000 Hz at maaaring kumonsumo ng ~17% ng isang CPU core. Sa 1000 Hz pababa ay bale-wala ito, ngunit sa lumang CPU na may kasabay na mabigat na RGB software ay posibleng magdulot ng lag.

Ano ang pagkakaiba ng polling rate at scan rate?

Ang scan rate ay panloob samantalang ang polling rate ay panlabas. Ini-scan ng controller ang matrix (karaniwang 1–10 kHz) upang matukoy ang pagpindot. Kinukuha naman ng computer ang tapos na ulat sa USB sa 1000 Hz (bawat 1 ms). Sa pagitan ng dalawa ay naroon ang debounce (3–8 ms). Ang mataas na polling rate ay hindi magpapabilis sa mabagal na pag-scan.

Bakit 125 Hz ang lumalabas kahit 1000 Hz ang set ng keyboard?

Pindutin nang tuloy-tuloy ang isang key sa test area para makita ang mga keydown event sa browser. Ang Hz ay 1000 na hinati sa median ng huling 500 interval, kasama ang key repeat ng operating system.

Browser event rate ang sinusuri nito, hindi USB polling rate. Nakaaapekto ang pag-type, repeat settings at pagproseso ng browser; kahit ang pinakamaikling interval ay hindi patunay ng hardware rate. Tingnan ang settings ng manufacturer o USB capture.

Kaya ba talaga ng wireless keyboard ang totoong 1000 Hz?

Oo, kung gagamit ng 2.4 GHz USB dongle. Ang dongle ay isang lehitimong USB device na karaniwang nag-uulat sa 1000 Hz. Ngunit sa Bluetooth ay hindi: ang Bluetooth LE ay may minimum interval na 7.5 ms (~133 Hz ceiling) at may mga power-saving sleep mode. Para sa gaming, piliin palagi ang 2.4 GHz dongle o cable connection.

Nililimitahan ba ng USB 2.0 port ang polling rate sa 1000 Hz?

Sa Full-Speed mode lamang (kung saan ang minimum frame ay 1 ms o 1000 Hz). Ang mga keyboard na may 4K o 8K ay tumatakbo bilang High-Speed device na gumagamit ng 125 microsecond microframes, na sinusuportahan ng lahat ng USB 2.0 port. Ang dapat lamang iwasan ay ang mga mumurahing USB hub na maaaring magdulot ng delay sa mga packet.